TH0804 Family
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Huflit - TH0804 class

Trang chủTrang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
đã có lịch học HK2 , các bạn vào lịch thông báo trong box bản tin lớp để xem ^o^

Học Toán Cao Cấp Ko Khó

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
nhatvuonga1
Lính mới
Lính mới
nhatvuonga1

Nam
Tên thật : Bui Nhat Vuong
Thanh tích cực :
Học Toán Cao Cấp Ko Khó Left_bar_bleue5 / 1005 / 100Học Toán Cao Cấp Ko Khó Right_bar_bleue

Học Toán Cao Cấp Ko Khó Empty
Bài gửiTiêu đề: Học Toán Cao Cấp Ko Khó   Học Toán Cao Cấp Ko Khó Icon_minitime1/3/2009, 15:51

geek Chào mọi người !
Để học một môn bất kì nào đó,đầu tiên ai cung cảm thấy khó khăn cả.Nhiều lúc một số bạn lại đặt ra câu hỏi cho chính bản mình...."hok lẽ mình hok co khiếu với môn đo?".."có lẽ là minh hok thông minh bằng mọi người chăng?.."thui minh cứ mặc kệ môn đó,vì nó khó qua..".và nhiều bạn nghĩ rằng ,nếu mình học tệ môn nào thì khi nào kiểm tra se nhờ mấy bạn....và có rất nhiều suy nghĩ đã được đặt ra cho chính bản thân các bạn..
Các bạn ah!
Mình dám khăng định một câu chăc chắn rằng:"ko ai tài giỏi hơn chính bạn cả."
khi bạn thấy một ai đó giỏi môn gì,thì bạn nghi rằng họ thông minh,họ có tài....nhưng thật sự không phải như vậy.Bạn nên nhớ rằng họ giỏi môn đó vì họ siêng hơn bạn,thực sự không ai nói rằng tui thông minh thì tui khong cần học,không siêng năng làm bài tập ma tui vẫn giỏi cả..
Để có được sự nhạy bắn,khả năng vận dụng tốt,thì chinh bản thân bạn nên xem lại chính mình.Bạn háy bỏ thêm thời gian để làm những bài tập trong sách..Tôi tin chắc nếu bạn bỏ ra chỉ cần một tháng để lam những bài tập mà xưa nay mình vẫn nghĩ là nó rất khó,mình ko thể giai được..hãy đi lại từ đầu,hãy giải những bài tập dễ nhất,đừng bỏ bất ki bài tập nào cả,dù nó rất dễ..Chính nhưng bài tập dễ đó là nền tảng của nhưng bài tập tiếp khó sau nay..
Khi vừa mở sách ra làm bài tập,làm hok ra bạn cảm thấy nản long ngay,ai cung the cả.Tôi khuyên bạn nếu khi bạn giải không ra,hãy tham khảo bải giải của người khác.bạn đưng lầm tương là bạn đang copy bài của người khác,mà khi bạn đọc bài giải ấy mà bạn cảm thấy mình hiều về cách làm của bạn,thì khi ấy bài tập đó chính là của mình(vì mình đã hiểu nó)."đó chính là khả năng tự nghuyên cứu".
Bạn hãy bỏ thêm thời gian cho những gì bạn cảm thấy khó khăn trươc đây,để tự mình giải quyết nó...một lần ko được,nhưng bạn làm nhièu lần thì nhưng gì bạn làm sẽ trở thành kỹ năng của bạn..
Lợi ích của làm bài tập:
- Nếu bạn làm bài tập được,thì lý thuyết bạn sẽ nắm vững.
-làm nhiều bài tập bạn sẽ trở nên nhạy bắn..
-nó sẽ giúp bạn tăng khả năng linh hoạt trong suy nghĩ của bạn
-điều quang trọng là nếu bạn lam nhiều bài bập thì nhất định bạn sẽ giỏi môn ma bạn gét nhất
.
Cuối cùng mình khẳng định lại rằng:không ai thông minh hơn chính bản thân các bạn..chẳng qua bây giờ họ hơn bạn là vì họ siêng năng hơn bạn..
...Chúc các bạn thành công...
Sat-Mafia
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực
Sat-Mafia

Nam
Sở thích : Vo so_dem ko xue
Tên thật : Kim Sat
Thanh tích cực :
Học Toán Cao Cấp Ko Khó Left_bar_bleue0 / 1000 / 100Học Toán Cao Cấp Ko Khó Right_bar_bleue

Bài gửiTiêu đề: Re: Học Toán Cao Cấp Ko Khó   Học Toán Cao Cấp Ko Khó Icon_minitime21/3/2009, 21:02

ac tui ma doc phan nay moi so do
nhin do mun xiu lun y nhu hoc toan tren truong vay
ghe wa
Very Happy Very Happy
http://www.vuaviet.vn
tio
Lính mới
Lính mới
tio

Nam
Tên thật : tio
Thanh tích cực :
Học Toán Cao Cấp Ko Khó Left_bar_bleue8 / 1008 / 100Học Toán Cao Cấp Ko Khó Right_bar_bleue

Bài gửiTiêu đề: Re: Học Toán Cao Cấp Ko Khó   Học Toán Cao Cấp Ko Khó Icon_minitime4/4/2009, 14:46

hoc toan nay cung k kho nhung thay chang giang gi ca biet cach lam nhung that long min cung ko hieu gi
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Học Toán Cao Cấp Ko Khó   Học Toán Cao Cấp Ko Khó Icon_minitime

Học Toán Cao Cấp Ko Khó
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» ebook toán rr
» 10 sự kiện an toàn mạng Việt Nam 2008